Fitowar iskar gas da fashewa suna barazana ga aikin aminci na birane, jerin kayan aikin gano iskar gas
.Fage
A ranar 13 ga watan Yuni, 2021, wata babbar fashewar iskar gas ta afku a bikin baje kolin al'ummar Yanhu da ke gundumar Zhangwan, a birnin Shiyan na lardin Hubei.Ya zuwa karfe 12:30 na ranar 14 ga watan Yuni, hatsarin ya yi sanadiyar mutuwar mutane 25.Kwamitin Tsaro na Majalisar Jiha ya yanke shawarar aiwatar da sa ido kan jeri don bincike da magance wannan babban hatsari.Ma'aikatar Ba da Agajin Gaggawa ta yi aiki tare da ma'aikatar gidaje da raya birane da karkara da sauran sassan don inganta cikakken bincike kan fitattun matsalolin tsaron iskar gas na birane a yankuna daban-daban, da shigar da na'urorin ƙararrawar iskar gas da wuri-wuri.Don haka, yadda ake ganowa, saka idanu da ƙararrawa don ɗigon iskar gas mai haɗari?
Dangane da hadurran fashewar iskar gas, Beijing Lingtian ta ƙera na'urori daban-daban na gano ɗibar iskar gas don taimakawa wajen magance fitattun matsalolin tsaron iskar gas da kuma kare lafiyar dukiyoyin mutane yadda ya kamata.
2. Kayan aikin gano iskar gas
Laser methane telemeter don mine
Gabatarwar Samfur
Laser telemeter na methane yana amfani da fasaha na laser spectroscopy (TDLS), wanda zai iya gano kwararar iskar gas cikin sauri cikin mita 30.Ma'aikata za su iya gano wuraren da ke da wuyar isa ko ma ba za a iya shiga ba a wuraren da ba su da aminci.
Siffofin
1. samfuran aminci na ciki;
2. Yana da zaɓi ga iskar gas kamar (methane), kuma ba ya tsoma baki da wasu iskar gas, tururin ruwa, da ƙura;
3. Tazarar telemetry na iya kaiwa mita 60;
4. Ayyukan nuni na nesa da aka gina;
YQ7 Multi-parameter tester
Gabatarwar Samfur
YQ7 Multi-parameter gano ƙararrawa kayan aiki na iya ci gaba da gano CH4, O2, CO, CO2, H2S, da dai sauransu 7 nau'i na sigogi a lokaci guda, kuma zai iya ƙararrawa lokacin da iyaka ya wuce.Mai gwadawa yana ɗaukar microcontroller 8-bit azaman rukunin sarrafawa, kuma yana ɗaukar madaidaicin abubuwan ganowa da hankali.Babban, saurin amsawa da sauri, allon yana ɗaukar LCD launi 3-inch, kuma nunin a bayyane yake kuma abin dogaro.
Siffofin
◆ Gano lokaci guda na sigogi 7: CH4, O2, CO, CO2, H2S, ℃, m/s
◆ Fasaha mai hankali sosai, mai sauƙin aiki, barga kuma abin dogara.
◆ Ana iya saita wurin ƙararrawa bisa ga buƙatun mai amfani.`
◆ Sauti na biyu da aikin ƙararrawar haske.
CD4-4G Wireless Multi-Gas detector
Gabatarwar Samfur
CD4-4G mai gano iskar gas da yawa na iya ci gaba da ganowa tare da nuna yawan iskar gas iri biyar: CH4, oxygen O2, carbon monoxide CO, hydrogen sulfide H2S da sulfur dioxide SO2.Bayanan gas da aka tattara, zafin yanayi, da wurin kayan aiki Jira don ba da rahoton bayanai zuwa dandamali ta hanyar watsa 4G don gane sarrafa mara waya.
Siffofin
1. Gano lokaci guda na methane, carbon monoxide, oxygen, hydrogen sulfide da sulfur dioxide da yawa.
2. IP67 mai hana ruwa da ƙura, dace da aiki a lokuta daban-daban masu rikitarwa.
3. Ana iya saita alamar ƙararrawa bisa ga buƙatun mai amfani.
4. Ƙarfin ƙarancin sauti da aikin ƙararrawa.
iR119P mara waya hada gas ganowa
Gabatarwar Samfur
IR119P mai gano iskar gas mai haɗawa da mara waya na iya ci gaba da ganowa da nuna yawan iskar gas 5 da suka haɗa da methane CH4, oxygen O2, carbon monoxide CO, hydrogen sulfide H2S da sulfur dioxide SO2.Abubuwan da aka tattara na iskar gas, yanayin yanayi, wurin kayan aiki da Bidiyo mai jiwuwa kan wurin da sauran bayanan ana ɗora su zuwa dandamali ta hanyar watsa 4G don sarrafa mara waya.
Siffofin
1. Ganewar iskar gas mai inganci
Ma'aikatan wurin da ke ɗauke da kayan aikin na iya yin hukunci ko muhallin da ke kewaye yana da aminci bisa ga bayanin tattara iskar gas da aka nuna akan kayan.
2. Ƙarfafa sauti da ƙararrawa mai ƙarfi
Lokacin da na'urar ta gano cewa iskar gas ɗin ta zarce ma'auni, nan da nan za ta yi sauti da ƙararrawa mai haske don tunatar da ma'aikatan da ke wurin don yin hijira cikin lokaci.
3. Gas maida hankali kwana
Zana ma'aunin tattara iskar gas ta atomatik bisa ga bayanin ganowa, kuma duba canjin iskar gas a ainihin lokacin.
4.4G watsawa da kuma sanya GPS
Loda bayanan gas da aka tattara da madaidaicin GPS zuwa PC, kuma babban matakin yana sa ido kan halin da ake ciki a ainihin lokacin.
Lokacin aikawa: Juni-18-2021